Me yasa Bandsaw Blade na ke ci gaba da karyawa?
Bari mu fuskanta, muna tambayar yawancin igiyoyin bandsaw ɗin mu, kuma muna mamakin dalilin da ya sa suke kama da su da wuri. Gaskiya ne cewa a yawancin lokuta muna tunanin cewa sun gaza cikin sauri amma idan aka auna da ainihin adadin yankan da suka yi, yawanci sun yi mana amfani sosai. Akwai dalilai da yawa da yasa ruwan wukake zai iya karye kuma kuna iya karya ruwan wukake da kyau kafin lokacinsu.
Anan, muna duban wasu dalilai na gama gari na gazawar da ba ta daɗe ba waɗanda za su iya samun ruwan wukake.
Amfani da ba daidai ba
Wannan na iya rufe matsaloli daban-daban kamar kaɗan ko babu mai, ruwan da bai dace da abin da ake yankewa ba, saurin yanke kuskure, ko amfani lokacin da ruwan ya kare. Wannan gabaɗaya yana ƙoƙarin rufe abin da za a iya ɗauka azaman rashin amfani. Muna ba da shawarar ku yi hidimar bandsaw ɗinku akai-akai kuma ku tabbatar yana aiki a mafi kyawun matakan. Horar da ma'aikacin ku yana da mahimmanci kuma tabbatar da cewa ana bincikar ruwa akai-akai don alamun lalacewa kafin amfani. Idan kuna shakka tuntuɓi ƙungiyar mu na GoldcutTM wanda zai fi farin cikin taimakawa.
Yin aiki a cikin tsari
A duk lokacin da kuke aiki da sabon ruwa yana da mahimmanci don gudu a cikin ruwan kafin fara zagayen samarwa.
Akan tashin hankali
Samun matsewar ruwa tabbas ya fi wanda aka sako-sako da shi, tunda hakan zai kara haifar da matsaloli. Koyaya, akan tashin hankali na iya gabatar da wasu matsaloli da yawa waɗanda ba za ku iya gani nan da nan ba amma wannan tabbas zai rage rayuwar ruwan ku. Fiye da tashin hankali na iya haifar da karyewar jiki a cikin ruwa, tsagewa a kan gullet, ko fashe a gefen baya. Yawancin sabbin saws suna zuwa tare da ginanniyar alamun tashin hankali duk da haka, zaku iya siyan ma'auni na tsaye don ƙarin ingantaccen sakamako.
Faralin hakori mara daidai
Ruwan Bandsaw sun bambanta da ruwan hacksaw na hannu domin sun fi nauyi gabaɗaya, an yi su da tsayi mai tsayi, kuma suna da ƙarancin hakora a kowane inch. Yawanci, za su iya kewayo daga tsakanin hakora 4 zuwa 14 a kowace inch. Koyaya, ƙa'idar gabaɗaya ita ce aƙalla cikakkun hakora uku dole ne su kasance a kan aikin a kowane lokaci har yanzu yana aiki kuma don samun ƙasa da zai haifar da tsinkewa da karyewar haƙori.
Ruwa a ƙarshen rayuwa
Hatta bandsaw ɗin da aka fi kulawa da shi a ƙarshe zai fuskanci gazawa yayin da ruwa ke sawa kuma yayin da ya zama baƙar fata. Haɗarin gazawar bala'i yana ƙaruwa. Ruwan ruwa zai sanar da kai cewa yana zama lumshewa ta hanyar karuwar amo, da madaidaicin raguwar iya yankewa. Wannan na iya zama a hankali kuma ba za ku lura ba kai tsaye. Ko da yake a hankali za ta kara fitowa fili. Lokacin da kuka fuskanci wannan, lokaci yayi da za ku canza wannan ruwa kafin ya gaza gaba ɗaya yayin aikin da kuke aiki akai. Don rage damar duk wani abin mamaki mara daɗi muna ba da shawarar cewa ku yi shirin canza ruwa a matsayin wani ɓangare na kulawar ku na yau da kullun.
Lalacewar Inji
Ko da mafi kyawun ruwan wukake na iya yin kasala idan akwai wani abu dabam tare da bandsaw ɗin ku, kuma ko da ƙaramin madaidaicin ɗamara ko jagororin na iya sanya murɗa a cikin ruwan yayin da yake zagayawa. Sakamakon tashin hankali ana amfani da shi ta duk hanyoyin da ba daidai ba wanda zai haifar da karyewa da wuri. Kuskure yana ƙoƙarin sanya mafi yawan damuwa akan haɗa walda da kuma sanya hakan shine babban batu na gazawa. Sabis na yau da kullun zai taimaka tabbatar da cewa ruwan ku yana daidaita daidai, kuma duk sauran abubuwan da aka gyara suna cikin tsari mai kyau.
Rashin ingancin ruwan wukake
Ba a ƙirƙira ruwan bandsaw don zama daidai ba, kuma yayin da yake jaraba don biyan ƙasa, tattalin arzikin ba zai taɓa daidaita inganci ba. Idan kuna son canza ruwan ku akai-akai, siyan masu rahusa, amma idan kuna son ruwan wukake wanda ba zai dawwama ba amma zai sadar da yankewa na farko a rayuwarsa gaba ɗaya, yana da daraja kashe kaɗan.
An ƙera ruwan wukake na Bandsaw don samar da cikakkiyar yanke sau da yawa, kuma idan aka yi amfani da su yadda ya kamata, kuma akan na'ura mai kyau, ana iya tabbatar muku da tsawon rayuwar ruwa.